With A3, We are one
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

With A3, We are one

Làm hết sức- Chơi hết mình

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:!

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
KhoiNhiu
Tuổi mới nhú
KhoiNhiu

Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:! Empty
Bài gửiTiêu đề: Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:!   Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:! EmptyTue May 25, 2010 2:53 pm

Trích dẫn :
Gió thổi đan vào từng sợi tóc, em lững thững đi tìm xe bus. Tối nay sao tự dưng trời lại lạnh thế, gió kêu rít từng hồi, gió lùa vào làm tay em lạnh cóng, đôi môi tím và bập lại. Giá có anh ở bên thì có lẽ em sẽ không lạnh đến thế...

Nhưng em biết điều đó là không thể, bởi vì anh đã thành gió - một cơn gió thật vô tình.

Lòng chợt lạnh, một cảm giác trống trải, em muốn khóc nhưng không thể. Bởi giọt nước mắt em đã quen với bàn tay nâng niu của anh dành cho nó, nó cũng sợ bị tổn thương, sợ cô đơn anh ạ. Nước mắt cũng kiêu kỳ như em anh nhỉ? Em nhớ rằng, có những lúc đi bên em, anh thường bảo: “Em là một bà lão nhưng tính đầy trẻ con”. Em xị mặt, cau mày: “Trẻ con thì anh yêu làm gì”. Anh chỉ nhoẻn miệng cười: ừ có khi vậy. Chỉ chờ có thế thôi, em đã giận dỗi bỏ ra về. Anh bỏ qua mọi thứ, vội vã chạy theo em xin lỗi nhưng tính kiêu kỳ đã không chịu khuất phục, em vẫn đi... Bước chân đầy tức tối, em nhẫn tâm bỏ qua ánh mắt, trái tim yêu thương của anh đang hướng về em - một trái tim hiếu thắng.

Chợt, tiếng còi xe khiến em tỉnh giấc, em trách mình tại sao lại nhớ đến anh. Một hình ảnh thân thương đã ẩn giấu trong một góc khuất trái tim em. Em sợ, nhất là những lúc nhớ tới anh, tim em lại nhói lên những hồi đau buốt mà chỉ có những người đã đánh mất đi một mảnh trái tim mới hiểu được. Chỉ một khoảnh khắc nhỏ, em đã đánh mất anh. Nước mắt em không còn kiêu kỳ để chịu đựng nữa, nó vô tình rơi, rơi thật nhiều...
Em còn nhớ những ánh mắt vô thần của anh khi anh kể cho em nghe về cuộc sống gia đình anh, anh mặc cảm về gia đình, tự ti về bản thân. Anh chia sẻ khó khăn của mình và em lại vờ như không biết. Em đâu biết rằng, anh đang rất cần một sự đồng cảm từ phía em, em mặc nhiên giận dỗi, trách móc vu vơ. Cuộc sống khó khăn, có những lúc anh muốn gục ngã nhưng đến bên em anh lại hiền hoà, luôn là bờ vai vững chắc để em tựa mỗi khi em thấy buồn, là nơi để em trút bỏ mọi hờn giận. Nhưng em lại không thể làm được điều đó cho anh...

799 ngày quen anh, nhưng chỉ đến ngày thứ 800, em mới nhận ra rằng: “em rất yêu anh”. Và rồi hạnh phúc vội vàng trượt khỏi tay em khi anh nói: Mình chia tay em nhé! Em hiếu chiến trả lời: “Vậy cũng được”.

Rồi anh đi, em nhìn sâu vào trong khoé mắt anh thấy những lời trách móc, em bỏ qua vì em nghĩ rằng anh chắc chắn sẽ quay lại. Em nhẩm đếm 1, 2, 3 chắc anh sẽ quay lại. Nhưng anh vẫn đi, bước chân chậm chạp như chờ tình yêu của em níu giữ. Nhưng rồi tính kiêu kỳ của em lại một lần nữa không cho em níu kéo anh quay lại. Và anh đi, đi mãi... Chỉ đến lúc bóng anh khuất dần theo cuối con đường, em mới biết rằng hạnh phúc đã rời xa em mãi mãi. Em ước rằng:

Nếu là sương, sương tan trong cỏ
Thì hy vọng cỏ sẽ rất xanh
Nếu là em, em sẽ tan trong anh
Thì tin rằng anh sẽ xanh như cỏ
http://12a3.n-stars.org
tungyu
Thanh niên ngoan hiền
tungyu

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:!   Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:! EmptyThu May 27, 2010 8:10 pm

khôi lơ hôm nào kiếm cái truyện tranh hay hay post lên cho ae thưởng thức đê =))
KhoiNhiu
Tuổi mới nhú
KhoiNhiu

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:!   Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:! EmptySat May 29, 2010 12:18 am

tungyu đã viết:
khôi lơ hôm nào kiếm cái truyện tranh hay hay post lên cho ae thưởng thức đê =))
đc...a sẽ kiếm:))
warm boy
Trẻ con đít xanh
warm boy

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:!   Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:! EmptyThu Jun 03, 2010 8:36 pm

Truyện bịa Ngày 01.06.2010. Trời nóng vãi. Đọc quy chế gì mà mãi không xong, nếu không vì muốn ra trường mình đón vợ về thì đã ở nhà cho rồi... Cuối cùng thì cũng được về, lấy vội xe đưa thằng bạn ra quán nước, vừa xuống xe thì con bạn gọi "mày đang ở đâu, có mang phao cho tao không ?" vội vội vàng vàng nhét điện thoại vào túi phóng đi luôn, ai ngờ cái điện thoại rơi lúc nào không biết, chẳng biết có cán qua không mà thấy xóc một cái rõ mạnh, vẫn yên tâm phóng ra trường đợi con bạn, ra đến nơi tìm mãi không thấy nó đâu, tìm điện thoại định gọi cho nó thì mới biết rơi mất từ lúc nào, ngó lơ một hồi, đang định quay lại tìm thì thằng bạn mang ra đưa tận tay, may mà 1200 khoẻ, không thì..., mở máy lên gọi con bạn " đợi tao ở cổng trường,tao đang ra" bực mình phải đợi lâu phóng xe ngược ra lý thái tổ. Đi mãi không gặp nó thế là quay lại trường. Đèn xanh cái phóng ngay, đang đi 40, tự nhiên có ông lao con sh tạt đầu mình, khiếp, ngã tư, đi điên vãi, tí nữa thì xoè, nhìn cái biển xyzt quen quen nhưng mà không nhìn thấy mặt ông kia. Lại đi về trường, nhìn mãi mới thấy con bạn, hóa ra nó đi đường sau trường, thảo nào không gặp, đưa phao xong hỏi nó xem vợ ra chưa, chắc mẩm hôm nay không báo trước ra đón vợ thể nào cũng được vợ khen. Nó bảo ra rồi, còn đứng nói chuyện với nó ở bên này một lúc thì bố nó đến đón. Buồn vãi, lúc nãy ra đã canh xem anh vợ đến chưa để phục sẵn thì không thấy đâu. Hỏi ra mới biết bố vợ đi cái xe anh vợ hay đi, bố vợ đi đúng cái đường mình đi tới đây, hỏi tiếp. Bố vợ mặc cái quần đùi xám, đi sh biển số xyzt. Ax, đúng cái ông... À cái người lúc nãy tạt đầu mình. May mà chưa làm gì thất lễ. Hi vọng vợ không biết. Vợ mà biết chắc không dám nhìn mặt nhau mất. Bài học : dục tốc bất đạt.
tungyu
Thanh niên ngoan hiền
tungyu

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:!   Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:! EmptyThu Jun 03, 2010 8:51 pm

BUZZ !!! DING :P
tung_hujun_2k5
Trẻ con đít xanh

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:!   Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:! EmptyFri Jun 04, 2010 11:12 pm

mấy sếp thích truyện thể loại j` đang rảnh kiếm cho link mà tự post:)
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:!   Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:! Empty

Ai có bài j hay thì post vào đây nhé:!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» đề văn +địa thằng bò nó post
» post mấy cái show cho nó phong trào nào